Calibre-web - en to vi translation catalogue (472 entries)

en: %(book)s send to Kindle
vi: %(book)s gửi tới Kindle

en: %(format)s not found: %(fn)s
vi: %(format)s không tìm thấy: %(fn)s

en: '%(langname)s' is not a valid language
vi: %(langname)s không phải là ngôn ngữ hợp lệ

en: (Public)
vi: (Công khai)

en: Account
vi: Tài khoản

en: Add
vi: Thêm

en: Add Allowed/Denied custom column values
vi: Thêm cho phép/từ chối giá trị cột tuỳ biến

en: Add Domain
vi: Thêm domain

en: Add Identifier
vi: Thêm nhận diện

en: Add New User
vi: Thêm người dùng mới

en: Add new user
vi: Thêm người dùng mới

en: Add to archive
vi: Thêm vào lưu trữ

en: Add to shelf
vi: Thêm vào giá sách

en: Admin User
vi: Người dùng quản trị

en: Admin page
vi: Trang admin

en: Administration
vi: Quản trị

en: Advanced Search
vi: Tìm kiếm nâng cao

en: All
vi: Tất cả

en: Allow
vi: Cho phép

en: Allow Changing Password
vi: Cho phép thay đổi mật khẩu

en: Allow Delete Books
vi: Cho phép xoá sách

en: Allow Downloads
vi: Cho phép tải xuống

en: Allow Edit
vi: Cho phép chỉnh sửa

en: Allow Editing Public Shelves
vi: Cho phép chỉnh sửa giá sách công khai

en: Allow Uploads
vi: Cho phép tải lên

en: Allow eBook Viewer
vi: Cho phép xem eBook

en: Allowed Column Values
vi: Giá trị cột được cho phép

en: Allowed Domains (Whitelist)
vi: Domains được chấp nhận (Whitelist)

en: Allowed Tags
vi: Tags được cho phép

en: An unknown error occurred. Please try again later.
vi: Lỗi không xác định xảy ra. Xin hãy thử lại sau.

en: Anonymous Browsing
vi: Ẩn danh

en: Archived
vi: Lưu trữ

en: Archived Books
vi: Sách đã lưu trữ

en: Are you really sure?
vi: Bạn có thực sự chắc chắn?

en: Are you sure you want delete Calibre-Web's sync database to force a full sync with your Kobo Reader?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa cơ sở dữ liệu đồng bộ của Calibre-Web để bắt buộc đồng bộ hóa hoàn toàn với Kobo Reader của mình không?

en: Are you sure you want to change Calibre library location?
vi: Bạn có chắc chắn muốn thay đổi vị trí thư viện Calibre không?

en: Are you sure you want to change locales of selected user(s)?
vi: Bạn có chắc chắn muốn thay đổi ngôn ngữ của những người dùng đã chọn?

en: Are you sure you want to change shelf sync behavior for the selected user(s)?
vi: Bạn có chắc chắn muốn thay đổi hành vi đồng bộ hóa giá cho (những) người dùng đã chọn không?

en: Are you sure you want to change the selected restrictions for the selected user(s)?
vi: Bạn có chắc chắn muốn thay đổi những giới hạn đã chọn cho người dung?

en: Are you sure you want to change the selected role for the selected user(s)?
vi: Bạn có chắc chắn muốn thay đổi vai trò đã chọn cho (những) người dùng đã chọn không?

en: Are you sure you want to change the selected visibility restrictions for the selected user(s)?
vi: Bạn có chắc chắn muốn thay đổi các giới hạn hiển thị đã chọn cho (những) người dùng đã chọn không?

en: Are you sure you want to change visible book languages for selected user(s)?
vi: Bạn có chắc chắn muốn thay đổi ngôn ngữ sách hiển thị cho (những) người dùng đã chọn không?

en: Are you sure you want to delete this shelf?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa giá này không?

en: Are you sure you want to restart?
vi: Bạn có chắc chắn muốn khởi động lại?

en: Are you sure you want to shutdown?
vi: Bạn có chắc muốn tắt?

en: Arrange books manually
vi: Sắp xếp sách bằng tay

en: Attachment Size Limit
vi: Giới hạn kích thước file đính kèm

en: Authenticate Google Drive
vi: Xác thực Google Drive

en: Author
vi: Tác giả

en: Author Sort
vi: Tên tác giả sắp xếp

en: Authors
vi: Tác giả

en: Authors in this Library
vi: Các tác giả trong thư viện

en: Back
vi: Quay lại

en: Basic Configuration
vi: Thiết lập cơ bản

en: Best
vi: Tốt nhất

en: Book %(index)s of %(range)s
vi: Sách %(index)s của %(range)s

en: Book Details
vi: Chi tiết sách

en: Book Title
vi: Tên sách

en: Book has been added to shelf: %(sname)s
vi: Sách đã được thêm vào giá: %(sname)s

en: Book has been removed from shelf: %(sname)s
vi: Sách đã được xoá khỏi giá: %(sname)s

en: Book path %(path)s not found on Google Drive
vi: Không tìm thấy được dẫn sách %(path)s trên Google Drive

en: Books
vi: Sách

en: Books List
vi: Danh sách sách

en: Books in this Library
vi: Sách trong thư viện

en: Books ordered by Author
vi: Sách sắp xếp theo tác giả

en: Books ordered by Languages
vi: Sách sắp xếp theo ngôn ngữ

en: Books ordered by Rating
vi: Sách sắp xếp theo xếp hạng

en: Books ordered by category
vi: Sách sắp xếp theo thể loại

en: Books ordered by file formats
vi: Sách sắp xếp theo định dạng

en: Books ordered by publisher
vi: Sách sắp xếp theo nhà phát hành

en: Books ordered by series
vi: Sách sắp xếp theo series

en: Books organized in shelves
vi: Sách tổ chức theo giá sách

en: Books per Page
vi: Sách mỗi trang

en: Browse
vi: Tìm kiếm

en: Calibre Database Directory
vi: Thư mục cơ sở dữ liệu Calibre

en: Calibre-Web configuration updated
vi: Thiết lập Calibre-Web đã cập nhật

en: Can't delete Guest User
vi: Không thể xoá người dùng khách

en: Cancel
vi: Huỷ bỏ

en: Categories
vi: Chủ đề

en: Categories in this Library
vi: Các thể loại trong thư viện

en: Change Password
vi: Đổi mật khẩu

en: Check for Update
vi: Kiểm tra cập nhật

en: Choose File Location
vi: Chọn file location

en: Choose Server Type
vi: Chọn kiểu server

en: Choose a username
vi: Chọn tên người dùng

en: Click the cover to load metadata to the form
vi: Ấn vào ảnh cover để tải metadata vào form

en: Close
vi: Đóng

en: Comic Reader
vi: Trình đọc truyện tranh

en: Comments
vi: Nhận xét

en: Configuration
vi: Thiết lập

en: Connection error
vi: Lỗi kết nối

en: Convert %(orig)s to %(format)s and send to Kindle
vi: Chuyển đổi %(orig)s thành %(format)s và chuyển tới Kindle

en: Convert book
vi: Chuyển đổi sách

en: Convert book format:
vi: Chuyển đổi định dạng sách:

en: Convert from:
vi: Chuyển đổi từ:

en: Convert to:
vi: Chuyển đổi tới:

en: Could not login: %(message)s
vi: Không thể đăng nhập: %(message)s

en: Cover Format Error
vi: Định dạng ảnh bìa lỗi

en: Create a Shelf
vi: Tạo một giá sách

en: Create an API Key
vi: Tạo API Key

en: Create/View
vi: Tạo/xem

en: Current version
vi: Phiên bản hiện tại

en: DJVU Reader
vi: Trình đọc DJVU

en: Dark
vi: Tối

en: Database Configuration
vi: Thiết lập cơ sở dữ lieu :)))

en: Database Settings updated
vi: Thiết lập cơ sở dữ lieu đã được cập nhật

en: Database connections are closed
vi: Liên kết cơ sở dữ liệu đã được đóng

en: Database error: %(error)s.
vi: Lỗi cơ sở dữ liệu: %(error)s.

en: Default Language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Default Visible Language of Books
vi: Ngôn ngữ hiển thị mặc định của sách

en: Delete
vi: Xoá

en: Delete Book
vi: Xoá sách

en: Delete User
vi: Xoá người dùng

en: Delete formats:
vi: Xoá định dạng:

en: Delete this Shelf
vi: Xoá giá sách này

en: Deleting book %(id)s failed: %(message)s
vi: Xoá sách %(id)s thất bại: %(message)s

en: Deleting bookfolder for book %(id)s failed, path has subfolders: %(path)s
vi: Xoá thư mục cho sách %(id)s thất bại, đường dẫn có subfolders: %(path)s

en: Denied Column Values
vi: Những cột giá trị bị từ chối

en: Denied Domains (Blacklist)
vi: Domain bị từ chối (Blacklist)

en: Denied Tags
vi: Tags bị từ chối

en: Deny
vi: Từ chối

en: Description
vi: Mô tả

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Details
vi: Chi tiết

en: Direction
vi: Hướng

en: Disable Change order
vi: Khoá thay đổi thứ tự

en: Discover
vi: Khám phá

en: Do you really want to delete the Kobo Token?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa Kobo Token không?

en: Do you really want to delete this domain?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa miền này không?

en: Do you really want to delete this user?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa người dùng này không?

en: Download
vi: Tải xuống

en: Download Access Log
vi: Tải xuống log truy cập

en: Download Calibre-Web Log
vi: Tải xuống Calibre-Web Log

en: Download Debug Package
vi: Tải xuống package debug

en: Downloaded Books
vi: Sách đã tải

en: Downloads
vi: Tải xuống

en: Drag to Rearrange Order
vi: Kéo để thay đổi lại thứ tự

en: E-Mail Service
vi: Dịch vụ E-Mail

en: E-mail Address
vi: Địa chỉ email

en: E-mail Server Settings
vi: Thiết lập máy chủ email

en: E-mail is not from valid domain
vi: Địa chỉ email không hợp lệ

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Edit Allowed Column Values
vi: Chỉnh sửa những giá trị cột được cho phép

en: Edit Allowed Tags
vi: Chỉnh sửa những tags đươc cho phép

en: Edit Basic Configuration
vi: Chỉnh sửa thiết lập cơ bản

en: Edit Calibre Database Configuration
vi: Chỉnh sửa thiết lập cơ sở dữ liệu Calibre

en: Edit Denied Column Values
vi: Chỉnh sửa những cột giá trị bị từ chối

en: Edit Denied Tags
vi: Chỉnh sửa những tags bị từ chối

en: Edit Metadata
vi: Chỉnh sửa Metadata

en: Edit Public Shelves
vi: Chỉnh sửa giá sách công khai

en: Edit Shelf Properties
vi: Chỉnh sửa thông tin giá sách

en: Edit UI Configuration
vi: Chỉnh sửa thiết lập UI

en: Edit User
vi: Chỉnh sửa người dùng

en: Edit User %(nick)s
vi: Chỉnh sửa người dùng %(nick)s

en: Edit Users
vi: Chỉnh sửa người dùng

en: Edit a shelf
vi: Chỉnh sửa giá sách

en: Enable Change order
vi: Mở thay đổi thứ tự

en: Encryption
vi: SSL

en: Enter
vi: Nhập

en: Enter Author Sort
vi: Nhập tác giả sắp xếp

en: Enter Authors
vi: Nhập tên tác giả

en: Enter Categories
vi: Nhập thể loại

en: Enter E-mail Address
vi: Nhập địa chỉ E-mail

en: Enter Kindle E-mail Address
vi: Nhập địa chỉ E-mail Kindle

en: Enter Languages
vi: Nhập ngôn ngữ

en: Enter Publishers
vi: Nhập tên nhà phát hành

en: Enter Series
vi: Nhập tên series

en: Enter Tag
vi: Nhập Tag

en: Enter Title
vi: Nhập tên sách

en: Enter Title Sort
vi: Nhập tên sách để sắp xếp

en: Enter Username
vi: Nhập tên người dùng

en: Enter comments
vi: Nhập nhận xét

en: Enter domainname
vi: Nhập tên domain

en: Error
vi: Lỗi

en: Error Downloading Cover
vi: Lỗi tải xuống ảnh bìa

en: Exchange author and title
vi: Đổi tác giả và tên sách

en: Failed
vi: Thất bại

en: Failed to create path for cover
vi: Tạo đường dẫn cho ảnh bìa thất bại

en: Failed to fetch user info from GitHub.
vi: Lấy thông tin user từ Github thất bại.

en: Failed to fetch user info from Google.
vi: Lấy thông tin người dùng từ Google thất bại.

en: Failed to log in with GitHub.
vi: Đăng nhập với Github thất bại.

en: Failed to log in with Google.
vi: Đăng nhập với Google thất bại.

en: Failed to store file %(file)s.
vi: Lưu file thất bại %(file)s.

en: Fetch Cover from URL (JPEG - Image will be downloaded and stored in database)
vi: Lấy ảnh bìa từ URL (ảnh JPEG sẽ được tải xuống và lưu trong cơ sở dữ liệu)

en: File %(file)s not found on Google Drive
vi: File %(file)s không tìm thấy trẻn Google Drive

en: File %(file)s uploaded
vi: File %(file)s đã được tải lên

en: File formats
vi: Định dạng file

en: File formats list
vi: Danh sách định dạng file

en: Finished
vi: Đã hoàn thành

en: Flip
vi: Lật

en: Flip Image
vi: Lật ảnh

en: Force full kobo sync
vi: Ép đồng bộ tất cả với Kobo

en: Forgot Password?
vi: Quên mật khẩu?

en: Found an existing account for this e-mail address
vi: Tìm thấy một tài khoản đã toàn tại cho địa chỉ email này

en: Found an existing account for this e-mail address or name.
vi: Người dùng với địa chỉ email hoặc tên đã tồn tại.

en: From E-mail
vi: Từ E-mail

en: From:
vi: Từ:

en: General error
vi: Lỗi chung

en: Get Started with Calibre-Web
vi: Bắt đầu với Calibre-Web

en: GitHub Oauth error, please retry later.
vi: Oauth Github lỗi, xin thử lại sau.

en: GitHub Oauth error: {}
vi: Github Oauth lỗi: {}

en: Gmail Account with OAuth2 Verification
vi: Tài khoản Gmail với xác nhận OAuth2

en: Google Drive Calibre folder
vi: Thư mục Calibre trên Google Drive

en: Google Oauth error, please retry later.
vi: Google Oauth lỗi, làm ơn thử lại sau.

en: Google Oauth error: {}
vi: Google Oauth lỗi: {}

en: Guest Name can't be changed
vi: Tên người dung khách không thể thay đổi

en: Guest can't have this role
vi: Khách không thể mang vai trò này

en: Guest can't have this view
vi: Tài khoản khách không có màn hình này

en: Guest's Locale is determined automatically and can't be set
vi: Ngôn ngữ của khách được xác định tự động và không thể đặt được

en: HTTP Error
vi: Lỗi HTTP

en: Height
vi: Cao

en: Hidden Book
vi: Sách ẩn

en: Hide
vi: Ẩn

en: Home
vi: Trang chủ

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Hot Books
vi: Sách hot

en: Identifier Type
vi: Kiểu nhận diện

en: Identifier Value
vi: Giá trị nhận diện

en: Identifiers
vi: Nhận diện

en: In Library
vi: Trong thư viện

en: Installed Version
vi: Phiên bản đã cài đặt

en: Invalid Action
vi: Hành động không hợp lệ

en: Invalid Read Column
vi: Cột đọc không hợp lệ

en: Invalid Restricted Column
vi: Cột bị hạn chế không hợp lệ

en: Invalid e-mail address format
vi: Định dạng email address không hợp lệ

en: Invalid role
vi: Vai trò không hợp lệ

en: Invalid view
vi: View không hợp lệ

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Keyword
vi: Từ khoá

en: Kobo Setup
vi: Thiết lập Kobo

en: Kobo Sync Token
vi: Token đồng bộ Kobo

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Language of Books
vi: Ngôn ngữ của sách

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Left to Right
vi: Trái sang phải

en: Library Statistics
vi: Thống kê thư viện

en: Light
vi: Sáng

en: Listen in Browser
vi: Nghe trên trình duyệt

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: Locale
vi: Ngôn ngữ

en: Location of Calibre Database
vi: Vị trí cơ sở dữ liệu của Calibre

en: Log in with Magic Link
vi: Đăng nhập với Magic Link

en: Logfile Location is not Valid, Please Enter Correct Path
vi: Vị trí tệp nhật ký không hợp lệ, vui lòng nhập đường dẫn chính xác

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Login type
vi: Kiểu đăng nhập

en: Logout
vi: Đăng suất

en: Magic Link - Authorise New Device
vi: Magic Link - Xác thực thiết bị mới

en: Magic Link Remote Login
vi: Đăng nhập bằng Magic Link

en: Malformed request
vi: Yêu cầu không đúng định dạng

en: Mark As Read
vi: Đánh dấu đã đọc

en: Mark As Unread
vi: Đánh dấu chưa đọc

en: Merge
vi: Trộn

en: Merge selected books
vi: Gộp những sách đã chọn

en: Metadata successfully updated
vi: Metadata đã được cập nhật thành công

en: More by
vi: Cùng tác giả

en: New Password was send to your email address
vi: Mật khẩu mới đã được gửi đến email của bạn

en: New db location is invalid, please enter valid path
vi: Đường dẫn DB mới không hợp lệ, xin hãy nhập đường dẫn hợp lệ

en: Next
vi: Tiếp tục

en: Next Page
vi: Trang tiếp theo

en: No
vi: Không

en: No Result(s) found! Please try another keyword.
vi: Không tìm thấy kết quả! Hãy thử lại với từ khoá khác.

en: No Results Found
vi: Không tìm thấy kết quả

en: No Valid Book Language Given
vi: Ngôn ngữ sách không hợp lệ

en: No Valid Locale Given
vi: Địa chỉ cung cấp không hợp lệ

en: No admin user remaining, can't remove admin role
vi: Không còn người dùng quản trị, không thể xoá vai trò admin

en: OAuth Settings
vi: Thiết lập OAuth

en: OK
vi: Ok

en: On another device, login and visit:
vi: Trên thiết bị khác, đăng nhập và thăm quan:

en: Once verified, you will automatically be logged in on this device.
vi: Một khi xác nhận, bạn sẽ tự động đăng nhập trên thiết bị này.

en: PDF Reader
vi: Trình đọc PDF

en: Parameter not found
vi: Tham số không tồn tại

en: Parent Directory
vi: Thư mục cha

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Perform Update
vi: Bắt đầu cập nhật

en: Performing shutdown of server, please close window
vi: Máy chủ đang được tắt, hãy đóng cửa sổ này

en: Please do not refresh the page
vi: Làm ơn đừng load lại trang

en: Please fill out all fields!
vi: Hãy điền hết các trường!

en: Port
vi: Cổng

en: Previous
vi: Trước

en: Previous Page
vi: Trang trước

en: Program Library
vi: Thư viện chương trình

en: Progress
vi: Tiến độ

en: Public Registration
vi: Đăng ký công khai

en: Public Shelf
vi: Giá công khai

en: Published
vi: Đã phát hành

en: Published Date
vi: Ngày xuất bản

en: Published Date From
vi: Ngày phát hành từ

en: Published Date To
vi: Ngày phát hành tới

en: Published after
vi: Phát hành sau

en: Published before
vi: Phát hành trước

en: Publisher
vi: Nhà xuất bản

en: Publishers
vi: Nhà phát hành

en: Publishing Date
vi: Ngày phát hành

en: Random Books
vi: Sách ngẫu nhiên

en: Rating
vi: Đánh giá

en: Rating <= %(rating)s
vi: Đánh giá <= %(rating)s

en: Rating >= %(rating)s
vi: Đánh giá >= %(rating)s

en: Rating Above
vi: Đánh giá cao hơn

en: Rating Below
vi: Đánh giá thấp hơn

en: Ratings
vi: Đánh giá

en: Ratings list
vi: Danh sách đánh giá

en: Read
vi: Đọc

en: Read Books
vi: Sách đã đọc

en: Read Status
vi: Read status

en: Read Status = %(status)s
vi: Trạng thái đọc = %(status)s

en: Read in Browser
vi: Đọc trên trình duyệt

en: Recently added Books
vi: Sách mới được thêm gần đây

en: Reconnect Calibre Database
vi: Kết nối lại với cơ sở dữ liệu Calibre

en: Reconnect successful
vi: Kết nối lại thành công

en: Register
vi: Đăng ký

en: Register New Account
vi: Đăng ký tải khoản mới

en: Registration e-mail for user: %(name)s
vi: Email đăng ký cho người dùng: %(name)s

en: Remember Me
vi: Ghi nhớ tôi

en: Remember Position
vi: Ghi nhớ vị trí

en: Remove
vi: Xoá

en: Remove Selections
vi: Bỏ chọn

en: Replacing files
vi: They thế tập tin

en: Reset to Top
vi: Quay lên trên

en: Reset user Password
vi: Reset mật khẩu người dùng

en: Restart
vi: Khởi động lại

en: Restore from archive
vi: Khôi phục từ lưu trữ

en: Results for:
vi: Kết quả cho:

en: Return to Home
vi: Quay về trang chủ

en: Revoke
vi: Thu hồi

en: Revoke Gmail Access
vi: Thu hồi quyền truy cập Gmail

en: Right to Left
vi: Phải sang trái

en: Rotate
vi: Xoay

en: Rotate Left
vi: Xoay trái

en: Rotate Right
vi: Xoay phải

en: Run Time
vi: Thời gian chạy

en: SMTP Login
vi: Đăng nhập SMTP

en: SMTP Password
vi: Mật khẩu SMTP

en: SMTP Port
vi: Cổng SMTP

en: Save
vi: Lưu

en: Save and Send Test E-mail
vi: Lưu và gửi test E-mail

en: Scrollbar
vi: Thanh cuộn

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search Library
vi: Tìm kiếm thư viện

en: Search Term:
vi: Từ khoá tìm kiếm:

en: Search error!
vi: Tìm kiếm lỗi!

en: Search keyword
vi: Tìm kiếm từ khoá

en: Select
vi: Chọn

en: Select...
vi: Chọn...

en: Send %(format)s to Kindle
vi: Gửi %(format)s tới Kindle

en: Send to Kindle
vi: Gửi tới Kindle

en: Send to Kindle E-mail Address
vi: Kindle

en: Series Index
vi: Chỉ số series

en: Series in this Library
vi: Các series trong thư viện

en: Server Configuration
vi: Thiết lập máy chủ

en: Server Port
vi: Cổng máy chủ

en: Server restarted, please reload page
vi: Máy chủ đã khởi động lại,hãy tải lại trang

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Setup Gmail Account as E-Mail Server
vi: Cài đặt tài khoản Gmail làm email Server

en: Share with Everyone
vi: Chia sửa với tất cả

en: Shelf %(title)s changed
vi: Giá sách %(title)s đã được thay đổi

en: Shelf %(title)s created
vi: Giá sách %(title)s đã được tạo

en: Shelves
vi: Giá sách

en: Show
vi: Hiện

en: Show Access Log:
vi: Hiển thị log truy cập:

en: Show All
vi: Hiển thị tất cả

en: Show Books List
vi: Hiển thị danh sách sách

en: Show Calibre-Web Log:
vi: Hiển thị Calibre-Web Log:

en: Show Downloaded Books
vi: Hiển thị sách đã tải

en: Show Hot Books
vi: Hiển thị sách hot

en: Show Random Books
vi: Hiển thị sách ngẫu nhiên

en: Show Random Books in Detail View
vi: Hiển thị sách ngẫu nhiên trong màn hình chi tiết

en: Show Top Rated Books
vi: Hiện thị top những sách được đánh giá cao

en: Show archived books
vi: Hiện thị sách trong kho

en: Show author selection
vi: Hiển thị chọn tác giả

en: Show category selection
vi: Hiển thị chọn chủ đề

en: Show file formats selection
vi: Hiển thị lựa chọn định dạng file

en: Show language selection
vi: Hiển thị chọn ngôn ngữ

en: Show publisher selection
vi: Hiển thị chọn nhà phát hành

en: Show random books
vi: Hiển thị sách ngẫu nhiên

en: Show ratings selection
vi: Hiển thị chọn đánh giá

en: Show read and unread
vi: Hiển thị đã đọc và chưa đọc

en: Show read/unread selection
vi: Hiển thị đã đọc và chưa đọc

en: Show recent books
vi: Hiển thị sách gần đây

en: Show series selection
vi: Hiển thị chọn series

en: Show unread
vi: Hiện thị sách chưa đọc

en: Shutdown
vi: Tắt

en: Sorry you are not allowed to add a book to that shelf
vi: Xin lỗi bạn không có quyền thêm sách vào giá đó

en: Sorry you are not allowed to create a public shelf
vi: Xin lỗi bạn không có quyền tạo một giá sách công khai

en: Sorry you are not allowed to edit this shelf
vi: Xin lỗi bạn không có quyền chỉnh sửa giá sách này

en: Sorry you are not allowed to remove a book from this shelf
vi: Xin lỗi bạn không có quyền xoá sách khỏi giá này

en: Source
vi: Nguồn

en: Source or destination format for conversion missing
vi: Thiếu định dạng nguồn hoặc đích để convert

en: Standard Theme
vi: Chủ đề mặc định

en: Start
vi: Bắt đầu

en: Start Time
vi: Thời gian bắt đầu

en: Started
vi: Đã bắt đầu

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Status
vi: Trạng thái

en: Stopping server
vi: Đang dừng server

en: Success! Please return to your device
vi: Thành công! Hãy quay lại thiết bị của bạn

en: Sync only books in selected shelves with Kobo
vi: Đồng bộ sách trên những giá được chọn với Kobo

en: Sync selected Shelves with Kobo
vi: Đồng bộ những giá sách đã chọn với Kobo

en: Sync this shelf with Kobo device
vi: Đồng bộ giá sách này với thiết bị Kobo

en: System Statistics
vi: Thống kê hệ thống

en: Tag not found
vi: Tag không tồn tại

en: Tags
vi: Đánh dấu

en: Task
vi: Nhiệm vụ

en: Tasks
vi: Nhiệm vụ

en: The latest Books
vi: Sách mới nhất

en: The requested file could not be read. Maybe wrong permissions?
vi: File được yêu cầu không thể đọc. Có thể do phân quyền bị sai?

en: There was an error
vi: Có lỗi xảy ra

en: There was an error converting this book: %(res)s
vi: Có lỗi xảy ra khi chuyển đổi định dạng cho sach: %(res)s

en: This Field is Required
vi: Đây là trường bắt buộc

en: This e-mail has been sent via Calibre-Web.
vi: E-mail này được gửi từ Calibre-Web.

en: This username is already taken
vi: Username này đã bị sử dụng

en: This verification link will expire in 10 minutes.
vi: Link xác nhận này sẽ hết hạn trong 10 phút.

en: Title
vi: Tên

en: Title Sort
vi: Tên sắp xếp

en: To:
vi: Tới:

en: Token has expired
vi: Token đã hết hạn

en: Token not found
vi: Không tìm thấy token

en: Top Rated Books
vi: Top sách được đánh giá cao

en: UI Configuration
vi: Thiết lập UI

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Unknown Status
vi: Trạng thái không xác định

en: Unknown command
vi: Lệnh không tồn tại

en: Unread Books
vi: Sách chưa đọc

en: Unzipping update package
vi: Đang giải nén tệp cập nhật

en: Update
vi: Cập nhật

en: Update Author Sort automatically
vi: Cập nhật sắp xếp theo tác giả tự động

en: Update Title Sort automatically
vi: Cập nhật sắp xếp theo tên tự động

en: Update failed:
vi: Cập nhật thất bại:

en: Update file could not be saved in temp dir
vi: File cập nhật không thể được lưu trong thư mục tạm thời

en: Update finished, please press okay and reload page
vi: Cập nhật hoàn tất, ấn okay và tải lại trang

en: Updating, please do not reload this page
vi: Đang update, làm ơn đừng load lại trang này

en: Upload
vi: Tải lên

en: Upload Cover from Local Disk
vi: Tải ảnh bìa từ ổ cứng

en: Upload Format
vi: Định dạng tải lên

en: Upload done, processing, please wait...
vi: Tải lên xong, đang xử lý, đợi chút ...

en: Uploading...
vi: Đang tải lên...

en: Uploads
vi: Tải lên

en: Use Goodreads
vi: Sử dụng Goodreads

en: Use Google Drive?
vi: Dùng Google Drive?

en: Use Standard E-Mail Account
vi: Dùng tài khoản email tiêu chuẩn

en: User
vi: Người dùng

en: User '%(nick)s' deleted
vi: Người dùng '%(nick)s' đã bị xoá

en: User '%(nick)s' updated
vi: Người dùng '%(nick)s' đã được cập nhật

en: User '%(user)s' created
vi: Người dùng '%(user)s' đã được tạo

en: User not found
vi: Không tìm thấy user

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Users
vi: Người dùng

en: Value has to be true or false
vi: Giá trị phải là true hoặc false

en: Version
vi: Phiên bản

en: Vertical
vi: Dọc

en: View
vi: Xem

en: View Book on Save
vi: Xem sách sau khi lưu

en: View Books
vi: Xem sách

en: View Logs
vi: Xem logs

en: Visible Book Languages
vi: Những ngôn ngữ hiển thị cho sách

en: Waiting
vi: Đang chờ

en: Width
vi: Rộng

en: Wrong Username or Password
vi: Tên đăng nhập hoặc mật khẩu không đúng

en: Yes
vi: Có

en: Your e-mail is not allowed to register
vi: Email của bạn không được cho phép để đăng ký

en: Your email address
vi: Địa chỉ email của bạn

en: caliBlur! Dark Theme
vi: calibur! Theme tối

en: epub Reader
vi: trình đọc epub

en: installed
vi: đã cài đặt

en: name
vi: tên

en: not installed
vi: chưa cài đặt

en: select an option
vi: chọn một lựa chọn

en: size
vi: kích thước

en: txt Reader
vi: trình đọc txt

en: type
vi: kiểu

en: {} Stars
vi: {} sao

en: {} sync entries deleted
vi: {} mục nhập đồng bộ hóa đã bị xóa

en: {} users deleted successfully
vi: {} người dung đã đươc xoá thành công
